Thông tin hoạt động - Ban Dân tộc
Đại hội các dân tộc thiểu số huyện Lệ Thủy lần thứ II
![Tin mới Tin mới](/3cms/images/icon-hot.gif)
![](/o/3cmsnew-portlet/ViewImage?imagename=images785873_V__Ng_c_Thanh__i_n_t__1719221695847.jpg)
Ngày 21/6, huyện Lệ Thủy tổ chức Đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số (DTTS) lần thứ II-năm 2024. Tham dự có đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành, huyện Lệ Thủy và 144 đại biểu tiêu biểu đại diện cho...
Xem tiếp Nâng cao nhận thức về bảo vệ môi trường ở vùng dân tộc thiểu số và...
![Tin mới Tin mới](/3cms/images/icon-hot.gif)
![](/o/3cmsnew-portlet/ViewImage?imagename=images785843_anh_2_1719221304973.jpg)
Ngày 21/6, Ban Dân tộc tỉnh phối hợp với Ủy ban Dân tộc tổ chức tập huấn nâng cao nhận thức về bảo vệ môi trường ở vùng dân tộc thiểu số (DTTS) và miền núi tại tỉnh Quảng Bình năm 2024. Đến dự và phát...
Xem tiếp Những "điểm tựa" của bản làng
![Tin mới Tin mới](/3cms/images/icon-hot.gif)
![](/o/3cmsnew-portlet/ViewImage?imagename=NCUT_1717387986091.jpg)
Ở những bản làng vùng cao huyện miền núi Minh Hóa, người có uy tín (NCUT) được bà con đồng bào dân tộc thiểu số (DTTS) ví như những “cây đại thụ” giữa rừng, là điểm tựa cho dân bản hướng tới cuộc sống...
Xem tiếp Các tin đã đăng
- Chuẩn bị chu đáo đại hội đại biểu các dân tộc thiểu số (31-05-2024)
- Khi người dân thực sự tham gia sự kiện truyền thông (31-05-2024)
- Mùa vàng của đồng bào Rục (21-05-2024)
- Hội thi tuyên truyền giảm thiểu tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống (20-05-2024)
- Quảng Bình: Thành tựu sau 3 năm thực hiện Chương trình MTQG 1719 (13-05-2024)